ยามาฮ่า ไทยแลนด์ เรซซิ่งทีม เตรียมความพร้อมและพัฒนานักแข่งไทยอย่างต่อเนื่อง แม้นว่าเป็นช่วงเบรกการแข่งขันหลังจบภารกิจซีซั่น 2023 ก็ตาม หลังจากที่นำนักแข่งเข้ารับการฝึกซ้อมพิเศษกับมาสเตอร์แคมป์โดยการควบคุมและเทรนนิ่งโดย 2 นักแข่งอย่าง จูลส์ ครูเซลและอัลบาโร่ ดิอาซแล้ว ยังมีโปรแกรมเทรนนิ่งในยิมให้กับนักบิดของยามาฮ่า ควบคู่ไปกับการดูแลในรูปแบบของวิทยาศาสตร์การกีฬาอีกด้วย
![](../Uploads/W_MOTO GP/14.12.66_YAMAHA Thailand/02.jpg)
![](../Uploads/W_MOTO GP/14.12.66_YAMAHA Thailand/03.jpg)
![](../Uploads/W_MOTO GP/14.12.66_YAMAHA Thailand/04.jpg)
![](../Uploads/W_MOTO GP/14.12.66_YAMAHA Thailand/05.jpg)
![](../Uploads/W_MOTO GP/14.12.66_YAMAHA Thailand/06.jpg)
![](../Uploads/W_MOTO GP/14.12.66_YAMAHA Thailand/07.jpg)
![](../Uploads/W_MOTO GP/14.12.66_YAMAHA Thailand/08.jpg)
![](../Uploads/W_MOTO GP/14.12.66_YAMAHA Thailand/09.jpg)
จากประสบการณ์ในการเข้าร่วมการแข่งขันในรายการระดับนานาชาติ นอกจากการทำผลงานในสนามแข่งขันแล้ว ยามาฮ่ายังได้นำรูปแบบของการฝึกฝน เตรียมความพร้อมของนักแข่งแนวหน้าระดับโลกมาปรับใช้เพื่อพัฒนานักแข่งของไทย ให้มีความพร้อมมากยิ่งขึ้นอีกด้วย
#YamahaThailandRacingTeam #YamahaRacing
#YamahaSocietyThailand